नवी दिल्ली -एका ऐतिहासिक उपक्रमाअंतर्गत, १५ ऑगस्ट २०२५ पासून ₹३,००० किमतीचा FASTag आधारित वार्षिक पास सुरु केला जात आहे. हा पास सक्रीय होण्याच्या तारखेपासून एक वर्ष किंवा २०० प्रवासांपर्यंत, जे आधी पूर्ण होईल तेवढ्यापर्यंत वैध असेल.
हा पास फक्त बिगर-व्यावसायिक खासगी वाहने (कार, जीप, व्हॅन इत्यादी) यांच्यासाठीच खास तयार करण्यात आला आहे आणि तो संपूर्ण देशभरातील राष्ट्रीय महामार्गांवर निर्बंधमुक्त प्रवास शक्य करेल.
वार्षिक पास सक्रीय/नविन करण्यासाठी लवकरच महामार्ग यात्रा अॅप व NHAI / MoRTH च्या वेबसाइट्सवर स्वतंत्र लिंक उपलब्ध करून देण्यात येईल, ज्यामुळे ही प्रक्रिया सुलभ व सुलभ बनेल.
ही धोरण ६० किलोमीटरच्या परिसरातील टोल प्लाझा संदर्भातील दीर्घकालीन चिंता लक्षात घेईल आणि एकाच सोप्या व्यवहाराद्वारे टोल भरणा सुलभ करेल.
Leave a Reply