Maharashtra News

एकाच मतदारसंघात 185 उमेदवार ;बॅलेट ने होणार मतदान

हैदराबाद: देशात आगामी लोकसभा निवडणुकीची तयारी जोमात सुरु असताना तेलंगणातील निझामाबाद मतदारसंघात एक वेगळाच पेच उद्भवला होता. यामुळे हैदराबादमधली निवडणूक अधिकाऱ्यांची चांगलीच धावाधाव झाली. निझामाबाद मतदारसंघात चार-पाच नव्हे तर १८५ उमेदवार निवडणुकीच्या रिंगणात उतरले आहेत. तेलंगणाचे मुख्यमंत्री के. चंद्रशेखर राव यांची कन्या के. कविता निझामाबादमधून निवडणुकीसाठी उभ्या राहिल्या आहेत. मात्र, चंद्रशेखर राव यांच्या सरकारवर रोष असल्याने १७५ शेतकऱ्यांनी त्यांच्याविरोधात अर्ज भरला आहे. हळदीच्या भावाने दशकातील निच्चांक गाठल्यामुळे ही परिस्थिती ओढावली होती.

निझामाबाद मतदारसंघातील परिस्थितीबद्दल माहिती देताना मुख्य निवडणूक अधिकारी रजत कुमार यांनी सांगितले की, चार मतदान यंत्रे एकत्र जोडली तरी एकावेळी फक्त ६४ उमेदवारांसाठी मतदान घेता येऊ शकते. मात्र, निझामाबादमध्ये १८५ उमेदवारी उभे असल्याने पेच निर्माण झाला होता. अखेर आम्ही याठिकाणी बॅलेट पेपरद्वारे निवडणूक घेण्याचा निर्णय घेतल्याचे रजत कुमार यांनी सांगितले.

Leave a Reply

Your email address will not be published.